Bảng tổng sắp huy chương SEA Games 32

STT

Quốc gia

Huy chương Vàng

Huy chương Bạc

Huy chương Đồng

Tổng số

1

Việt Nam

136

105

114

355

2

Thái Lan

108

96

108

312

3

Indonesia

86

81

109

276

4

Campuchia

81

74

126

281

5

Philippines

58

86

116

260

6

Singapore

51

42

64

157

7

Malaysia

34

45

97

176

8

Myanmar

21

25

68

114

9

Lào

6

22

60

88

10

Brunei

2

1

6

9

11

Timor Leste

0

0

8

8

Danh sách vận động viên đoàn thể thao Việt Nam giành huy chương vàng tại SEA Games 32:

Bơi – Huy chương Vàng (7): Trần Hưng Nguyên (200m hỗn hợp); Phạm Thanh Bảo (100m ếch, kỷ lục SEA Games); Phạm Thanh Bảo (200m ếch, kỷ lục SEA Games); Trần Hưng Nguyên – Nguyễn Huy Hoàng – Hoàng Quý Phước – Nguyễn Hữu Kim Sơn (4x200m tiếp sức tự do); Trần Hưng Nguyên (400m hỗn hợp); Nguyễn Huy Hoàng (bơi 1.500m); Nguyễn Huy Hoàng (400m tự do).

Kình ngư Quân đội Trần Hưng Nguyên giành 3 HCV. Ảnh: VIỆT AN

Điền kinh – Huy chương Vàng (12): Nguyễn Thị Thanh Phúc (20 km đi bộ); Trần Đình Sơn, Nguyễn Thị Huyền, Nguyễn Thị Hằng, Trần Nhật Hoàng (4x400m tiếp sức hỗn hợp); Nguyễn Thị Oanh (5.000m); Nguyễn Thị Oanh (1.500m nữ); Nguyễn Thị Oanh (3.000m vượt chướng ngại vật); Huỳnh Thị Mỹ Tiên (100m rào nữ); Nguyễn Trung Cường (3.000m rào nam); Nguyễn Thị Huyền (400m vượt rào); Nguyễn Linh Na (7 môn phối hợp); Nguyễn Thị Hu Hà (800 m); Nguyễn Thị Oanh (10.000m nữ); Nguyễn Thị Huyền, Nguyễn Thị Thu Hà, Nguyễn Thị Hằng, Hoàng Thị Minh Hạnh (4x400m nữ).

Dualthlon – Huy chương Vàng (1): Phạm Tiến Sản.

Kun Khmer – Huy chương Vàng (5): Huỳnh Hà Hữu Hiếu (Kun Khmer, 45kg nữ); Tạ Thị Kim Yến (Kun Khmer, 48kg nữ); Bàng Thị Mai (Kun Khmer, 60kg nữ); Triệu Thị Phương Thủy (Kun Khmer, 51kg nữ); Bùi Yến Ly (Kun Khmer, 57kg nữ)

Kun bokator – Huy chương Vàng (6): Phạm Thị Phương; Nguyễn Thị Thanh Tiền (bokator); Nguyễn Thị Tuyết Mai (bokator 55kg nữ); Huỳnh Văn Cường (bokator 65kg nam); Ngô Đức Mạnh (bokator 70kg nam); Trần Võ Song Thương (60kg nữ)

READ  Dự báo thời tiết 10 ngày tới từ 31.12.2023 đến 10.1.2024 ở cả ba miền

Cờ Ouk – Huy chương Vàng (2): Phạm Thanh Phương Thảo – Tôn Nữ Hồng Ân (đđ nữ cờ tiêu chuẩn); Đoàn Thị Hồng Nhung (cờ tiêu chuẩn nữ 60’)

Ju-jitsu – Huy chương Vàng(2): Cấn Văn Thắng (Ne-Waza GI 62kg); Đào Hồng Sơn (Ne-Waza NOGI -56kg)

Vovinam – Huy chương Vàng (7): Lê Thị Hiền (-55kg); Đỗ Phương Thảo (60kg); Nguyễn Thanh Liêm (60kg); Bùi Thị Thảo Ngân (65 kg nữ); Nguyễn Thị Hoài Nương và Nguyễn Hoàng Dũ (tự vệ nữ); Lâm Thị Thùy Mỵ, Lê Toàn Trung, Đoàn Hoàng Thâm, Lâm Trí Lâm (vovinam, 1 nữ đao luyện 3 nam); Lê Đức Duy, Mai Đình Chiến, Nguyễn Hoàng Tấn, Lê Phi Bảo (vovinam, đa luyện vũ khí nam)

Bóng đá – Huy chương Vàng (1): Đội tuyển nữ Việt Nam

Đội tuyển nữ Việt Nam lập kỷ lục lần thứ 4 liên tiếp giành HCV SEA Games. Ảnh: VIỆT AN

Karate – Huy chương Vàng (6): Nguyễn Thị Phương, Lưu Thị Thu Uyên, Nguyễn Ngọc Trâm (Kata đồng đội nữ); Lê Hồng Phúc, Phạm Minh Đức, Giang Việt Anh (Kata đồng đội nam); Hoàng Thị Mỹ Tâm (54kg); Đinh Thị Hương (68kg); Trương Thị Thương, Đinh Thị Hương, Nguyễn Thị Ngoan, Hoàng Thị Mỹ Tâm (kumite đồng đội nữ); Chu Văn Đức, Đỗ Thanh Nhân, Đỗ Mạnh Hùng, Võ Văn Hiền, Trần Lê Tấn Đạt, Nguyễn Viết Ngọc Hiệp, Lò Văn Biển (kumite đồng đội nam)

Pencak Silat – Huy chương Vàng (4): Nguyễn Hoàng Hồng Ân (50-55kg nữ); Nguyễn Tấn Sang (75-80kg); Quàng Thị Thu Nghĩa (65-70 kg nữ); Nguyễn Duy Tuyến (80-85kg nam);

Thể dục dụng cụ – Huy chương Vàng (4): Đinh Phương Thành, Nguyễn Văn Khánh Phong, Đặng Ngọc Xuân Thiện, Văn Vĩ Lương, Trịnh Hải Khang (đồng đội nam nam); Đặng Ngọc Xuân Thiện (TDDC, ngựa quay tay nam); Nguyễn Văn Khánh Phong (TDDC, vòng treo nam); Đinh Phương Thành (TDDC, xà đơn).

Bóng rổ – Huy chương Vàng 3×3 nữ

Esports – Huy chương Vàng đội tuyển Crossfire Việt Nam (Crossfire)

Golf – Huy chương Vàng (1): Lê Khánh Hưng (nam).

Wushu – Huy chương Vàng (6): Dương Thuý Vi (thương thuật – kiếm thuật nữ); Nông Văn Hữu (wushu nam đao – nam côn); Nguyễn Thị Lan (wushu 48kg nữ); Bùi Trường Giang (wushu 60kg nam); Trương Văn Chưởng (wushu 65kg nam); Đinh Văn Bí (wushu 70kg nam).

READ  Xổ Số Keno – Hướng Dẫn Cách Chơi Keno Vietlott Chi Tiết

Đua xe đạp – Huy chương Vàng (1): Nguyễn Thị Thật (xe đạp – đường trường đồng hàng nữ).

Taekwondo – Huy chương Vàng (5): Phạm Quốc Việt, Nguyễn Thiên Phụng, Nguyễn Trọng Phúc (tiêu chuẩn đồng đội nam 3 người); Nguyễn Ngọc Minh Hy, Nguyễn Thị Mộng Quỳnh, Hứa Văn Huy, Châu Tuyết Vân, Trần Đăng Khoa (quyền sáng tạo đồng đội); Lý Hồng Phúc (taekwondo, 74kg nam); Phạm Đăng Quang (63kg nam taekwondo);

Lặn – H (14): Nguyễn Thành Lộc (100m lặn khí tài); Lê Thị Thanh Vân (100m vòi hơi chân vịt); Nguyễn Tiến Đạt, Nguyễn Trọng Dũng, Đặng Đức Mạnh, Đỗ Đình Toàn, Nguyễn Khang Dũng (tiếp sức 4x200m lặn khí tài nam); Trần Phương Nhi, Cao Thị Duyên, Nguyễn Hoài Thương, Đặng Thị Vương, Phạm Thị Thu (tiếp sức 4x200m lặn khí tài nữ); Kim Anh Kiệt (400m vòi hơi chân vịt nam), Nguyễn Trần San San (lặn, 400m vòi hơi chân vịt nữ); Vũ Đặng Nhật Nam (lặn, 200m chân vịt đôi nam); nam Việt Nam (tiếp sức 4x100m vòi hơi chân vịt nam), nữ Việt Nam (tiếp sức 4x100m vòi hơi chân vịt nữ); Nguyễn Trần San San (lặn, 800m vòi hơi chân vịt nữ); Nguyễn Trọng Dũng (lặn, 800m vòi hơi chân vịt nam); Nguyễn Thị Thảo (lặn, 50m vòi hơi chân vịt nữ); Vũ Đặng Nhật Nam (lặn, 400m chân vịt đôi nam); Nguyễn Tiến Đạt, Đỗ Đình Toàn, Phạm Thị Thu, Cao Thị Duyên, Nguyễn Thành Lộc (lặn, tiếp sức hỗn hợp 200m vòi hơi chân vịt).

Đấu kiếm – Huy chương Vàng (3): Phùng Thị Khánh Linh, Phạm Thị Thu Hoài, Bùi Thị Thu Hà Lê Minh Hằng (đồng đội nữ kiếm chém); Hoàng Nhật Nam, Nguyễn Tiến Nhật, Nguyễn Phước Đến và Trương Trần Nhật Minh (kiếm ba cạnh đồng đội nam); Nguyễn Văn Quyết, Vũ Thành An, Tô Đức Anh, Nguyễn Xuân Lợi (đồng đội kiếm chém);

Gymnastic – Aerobic – Huy chương Vàng (5): Phạm Thế Gia Hiển (đơn nam); Trần Hà Vi – (đơn nữ); Hoàng Gia Bảo, Lê Hoàng Phong, Nguyễn Chế Thanh (nhóm ba người nam); Trần Ngọc Thúy Vi, Lê Hoàng Phong (đôi nam nữ), Trần Ngọc Thúy Vi, Lê Hoàng Phong, Vương Hoài Ân, Nguyễn Chế Thanh, Nguyễn Việt Anh (aerobic nhóm 5 người).

READ  Joomla! Documentation™

Cử tạ – Huy chương Vàng: Lại Gia Thành (55kg nam); Trần Minh Trí (67 kg, phá kỷ lục SG), Nguyễn Quốc Toàn (89kg nam).

Đua thuyền truyền thống – Huy chương Vàng (2): Bùi Thị Yến, Nguyễn Thị Hương, Nguyễn Hồng Thái, Hồ Thị Ne, Ma Thị Thương, Diệp Thị Hương (3 người (U24) 250m – nữ); thuyền 12 người hỗn hợp 500m

Cờ tướng – Huy chương Vàng (2): Lại Lý Huynh (cờ tướng, tiêu chuẩn nam); Nguyễn Quang Nhật, Đặng Cửu Tùng Lân (đồng đội nam đánh nhanh);

Judo – Huy chương Vàng (7): Tạ Đức Huy – Nguyễn Cường Thịnh (Kime No Kata nam); Nguyễn Hoàng Thành (judo, 55kg nam); Chu Đức Đạt (judo, 60kg nam); Nguyễn Nhạc Như An (-44 kg nữ), Lê Anh Tài (-90 kg), Nguyễn Thị Thanh Thúy (52 kg) và Hoàng Thị Tình (-48 kg)

Boxing – Huy chương Vàng (2): Bùi Phước Tùng (71kg nam); Hà Thị Linh (boxing, 63kg nữ)

Billiards – Huy chương Vàng (2): Nguyễn Trần Thanh Từ (carom 3 băng); Lê Thị Ngọc Huệ (carom 1 băng nữ);

Cầu mây – Huy chương Vàng (1): Nguyễn Thị Yến, Trần Thị Ngọc Yến và Nguyễn Thị Ngọc Huyền (đôi nữ);

Bóng bàn – Huy chương Vàng (1): Trần Mai Ngọc – Đinh Anh Hoàng (đôi nam nữ);

Vật HCV (13): Nguyễn Đình Huy (vật, 55kg); Bùi Tiến Hải (vật, 60kg nam); Nguyễn Công Mạnh (vật, 72kg nam); Đặng Thị Linh (-78kg), Lại Diệu Thương (-68 kg); Nguyễn Thị Xuân (50kg); Nguyễn Thị Mỹ Trang (-57kg); Trần Ánh Tuyết (59kg); Nguyễn Thị Mỹ Hạnh (62kg); Nguyễn Xuân Định (65kg); 9. Ngô Thế Sao (nội dung 70kg nam môn vật); Cấn Tất Dự (nội dung hạng 74kg)…

Võ gậy – Huy chương Vàng (2): Bùi Đình Quyết (hạng 65kg nam); Vũ Thị Thanh Bình (võ gậy, 50-55 kg nữ)

Kick-boxing – Huy chương Vàng (2): Lê Thị Nhi (50 kg); Nguyễn Thị Hằng Nga (48 kg nữ);

HOÀI PHƯƠNG